Gyaran jigilar sarkar mai sassauƙa ta YA-VA

img1

1. Babban abubuwan da ake buƙata wajen kula da jigilar kaya mai sassauƙa na YA-VA

No

manyan abubuwan

na gazawar

dalilin matsalar

Mafita

Bayani

1

zamewar farantin sarka

1. Farantin sarkar ya yi sako-sako da yawa

Sake daidaita matsin lambar sarkar

 

2

Alkiblar gudu

1. Shin hanyar wayoyi daidai ce?

Duba haɗin waya kuma gyara hanyar wayoyi

 

3

Zafi fiye da kima na bearing da motor

1. Rashin mai ko rashin ingancin mai
2. Ƙyalewar ɗaurin ya yi yawa ko ya lalace

1. A shafa mai ko a canza mai

2. Daidaita ko maye gurbin

 

4

Matsalar na'urar lantarki \ makullin pneumatic

1. Matsalar Switch

2. Akwai abubuwa na waje a cikin bututun

1. Duba layin waya

2. Tsaftace abubuwan waje

 

5

Sautin girgiza mara kyau na dukkan na'urar jigilar kaya

1. Sauti mara kyau a wurin naɗa bearing
2. Ƙullun da aka ɗaure suna da sako-sako ko tsatsa
3. Lokacin gudu yayi tsayi sosai, babu man shafawa

1.The bearing ya karye, maye gurbin

2. Ya kamata a matse tsatsa a hankali a kan lokaci, sannan a maye gurbinta da tsatsa a kan lokaci.
3. Ƙara man shafawa

 

1. Dubawa a kullum, gyara su a kan lokaci idan an sami matsala, da fatan za a ba da rahoto ga shugabannin da abin ya shafa kafin a magance ta da kuma cikakken bayani idan akwai manyan matsaloli.
2. Kada ka bar aikin yadda kake so (don Allah ka daina amfani da kayan aiki a kan lokaci idan ka tafi)
3. Ba a yarda da hannayen da aka jika su yi amfani da makullan lantarki ba
4. Kulawa da mahimman abubuwan dubawa yayin aiki: za a gudanar da binciken aiki a cikin tsari mai zuwa kuma a rubuta dalla-dalla

2. Abubuwan da ke cikin kulawa

No

Abubuwan kulawa

Zagayen gyaran da aka ba da shawarar

Yanayin kulawa da

magani

Bayani

1

Duba injin watsawa don ganin sautuka marasa kyau kowace rana

Sau ɗaya a rana

 

 

2

Cidan hanyar da aka bi ta daidai cebkafin a kunna injin kowace rana,

Sau ɗaya a rana

 

 

3

Duba ko kowace iska tana da sassauƙa kowace rana, sannan a gyara ta kan lokaci

Sau ɗaya a rana

 

 

4

Duba ko makullin induction ɗin ya zama na yau da kullun, sannan a gyara shi akan lokaci

Sau ɗaya a rana

 

 

5

don hana matsala,ubindigar iska don busar da ƙurar da ke cikin injin gaba ɗaya kafin aiki kowace rana

Sau ɗaya a rana

 

 

6

Duba idan akwaiisawatan maily, kuma ƙara shi a cikin lokaci

Sau ɗaya a wata

 

 

7

Cƙara ƙarfin kowane ƙullimkawai, idan akwai sassauci, ya kamata a ƙara masa ƙarfi akan lokaci

Sau ɗaya a wata

 

 

8

A duba idan akwai wani hayaniya mara kyau tsakanin sandar da kuma bearing ɗin kowane wata, sannan a ƙara mai mai shafawa.

Sau ɗaya a wata

 

 

9

Duba ko allon sarkar yana kwance duk wata, sannan a daidaita shi akan lokaci

Sau ɗaya a wata

 

 

10

Duba ko farantin sarkar yana juyawa a hankali duk wata, sannan a gyara shi akan lokaci

Sau ɗaya a wata

 

 

11

Duba matakin da ya dace da farantin sarkar da sarkar kowane wata, sannan a gyara shi akan lokaci.\

Sau ɗaya a wata

 

 

12

Duba sassan iska don ganin ko iska na malala a kowane wata, sannan a gyara su akan lokaci (ana samun malalar iska a rana ɗaya, a gyara a kan lokaci)

Sau ɗaya a wata

 

 

13

Yi babban gyara sau ɗaya a shekara don duba matakin lalacewar kayan haɗi

Da zararShekara

 

 

1.Duba ko injin ɗin ba shi da kyau kafin a yi aiki
2. Yayin da ake aiki, daidaita aiki daidai gwargwado,rashin aiki yadda ya kamata ya haramta sosaied
3. Kula da dukkan na'urar kamar yadda aka nuna a sama, kumagyarayana da matsala a lokacin da aka gano shi

Lokacin Saƙo: Disamba-27-2022